Với quan điểm lấy người lao động là trung tâm để phát triển, những năm qua, Công ty TNHH cơ khí ô tô An Thái luôn quan tâm chăm lo tốt môi trường làm việc và đời sống của công nhân.
Bước vào cuộc cách mạng công nghiệp 4.0, Công ty đã sớm đầu tư đổi mới công nghệ với hệ thống máy móc tự động hóa nhằm nâng cao chất lượng, tăng năng suất, hạ giá thành sản phẩm, tạo sức cạnh tranh trên thị trường, và quan trọng hơn là cải thiện môi trường làm việc.
Để làm chủ trang thiết bị hiện đại, Công ty thường xuyên tổ chức đào tạo nâng cao trình độ cho người lao động. Hiện Công ty TNHH cơ khí ô tô An Thái tạo việc làm ổn định gần cho 400 người. Các chế độ chính sách của người lao động được giải quyết đầy đủ, kịp thời. Từ khi thành lập đến nay công ty không để xảy ra tai nạn lao động và cháy nổ.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...