Là một trong những đơn vị tiên phong của huyện ứng dụng công nghệ thông tin hiệu quả vào các hoạt động, ngành Giáo dục đào tạo huyện Thái Thụy đã và đang “hòa mình” vào công cuộc chuyển đổi số của quốc gia. Việc ứng dụng công nghệ tạo ra hiệu ứng khác nhau ở mỗi cơ sở giáo dục và mang lại nhiều giá trị tích cực.
Để thực hiện tốt ứng dụng công nghệ thông tin, chuyển đổi số trong giảng dạy cũng như trong quản trị ở các nhà trường, Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Thái Thụy đã xây dựng hệ thống quản lý kế hoạch bài dạy điện tử trực tuyến hoàn toàn miễn phí trên môi trường mạng. Việc sử dụng các hồ sơ quản trị, kế hoạch của các nhà trường, hồ sơ đánh giá kết quả học tập của học sinh đều được thực hiện trên môi trường mạng.
![]() | ![]() |
Ngoài ra, Phòng cũng xây dựng kho học liệu mở, bài giảng điện tử với trên 500 video. Học sinh được tiếp cận với giáo dục STEAM từ rất sớm, tiếp cận và ứng dụng tốt công nghệ thông tin. Chuyển đổi số đã giúp tăng cường hiệu lực hiệu quả trong hoạt động của các nhà trường. Học sinh hứng thú và chủ động hơn với mỗi bài học, đáp ứng yêu cầu đổi mới giáo dục trong giai đoạn hiện nay.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...