Huyện Thái Thụy, tỉnh Thái Bình đang đẩy mạnh việc kiểm tra sản xuất, kinh doanh, buôn bán các mặt hàng sau Tết Nguyên đán Ất Mùi.
Đội quản lý thị trường huyện Thái Thụy kiểm tra nguồn gốc xuất xứ và chất lượng sản phẩm
Đội quản lý thị trường huyện Thái Thụy tăng cường phối hợp với Phòng Công thương và Trung tâm y tế huyện tiến hành kiểm tra các cơ sở sản xuất, kinh doanh hàng hóa, thực phẩm, dịch vụ ăn uống trên địa bàn các xã, thị trấn. Đặc biệt, chú trọng về điều kiện an toàn vệ sinh thực phẩm, nhất là tại các cơ sở sản xuất thực phẩm như: Rau quả, hải sản, nước mắm, hàng đông lạnh....Tuyên truyền tới các cơ sở sản xuất, kinh doanh, chế biến thực phẩm bảo đảm vệ sinh an toàn thực phẩm ( VSATTP). Kịp thời báo cáo lực lượng chức năng khi phát hiện hàng hóa không rõ nguồn gốc xuất xứ, kém chất lượng, hàng giả, hàng nhái trên thị trường..
Ngoài ra, các ngành chức năng tăng cường tuyên truyền giáo dục cho người dân chấp hành Luật VSATTP cũng như biết và sử dụng thực phẩm an toàn. Qua đó, ngăn ngừa nguy cơ, hạn chế tối đa các vụ ngộ độc thực phẩm, bệnh truyền qua thực phẩm, đảm bảo quyền lợi và sức khỏe cho người tiêu dùng.
Phạm Ngọc
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...