Hiện đang là thời điểm giao mùa, thời tiết thay đổi thất thường. Từ đầu tháng 3 đến nay, tại Bệnh viện đa khoa Lâm Hoa Hưng Hà, số bệnh nhân tăng khoảng 20 - 30%. Cao điểm có ngày bệnh viện tiếp nhận hơn 400 bệnh nhân đến khám, điều trị.
Đa phần bệnh nhân mắc các bệnh như cúm, viêm phế quản, bệnh xương khớp,… ở đủ mọi độ tuổi. Để phòng bệnh, các bác sĩ khuyến cáo, mỗi người nên chú ý giữ cho cơ thể khỏe mạnh bằng cách tăng cường vận động; ăn đầy đủ chất và các nhóm dinh dưỡng, sử dụng nhiều rau củ, trái cây. Hạn chế uống rượu, cà phê và các chất gây kích thích vì có thể khiến cơ thể giảm sức đề kháng, dễ mắc các bệnh nguy hiểm. Quan trọng là tiêm phòng vắc-xin đầy đủ; Giữ vệ sinh cá nhân, nhà ở. Bên cạnh đó, với những người có tiền sử mắc các bệnh hô hấp mãn tính, cần sử dụng đều đặn và đầy đủ đơn thuốc của bác sĩ để tránh trường hợp bệnh tái phát nặng hơn.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...