Ngày hội thể thao và âm nhạc lần thứ II do Hội người mù tỉnh tổ chức đã thu hút 150 cán bộ, hội viên Hội người mù các tỉnh, thành phố phía Bắc và các huyện hội trong tỉnh Thái Bình tham gia.
Các cán bộ hội viên tham gia thi đấu ở 5 nội dung: nhảy bao bố, chống đẩy, hít xà đơn, sút bóng cầu môn, kéo co. Ở các phần thi, các vận động viên đã nỗ lực và tích cực tham gia thi đấu với tinh thần lạc quan và nghị lực. Trong các phần thi, các hội viên với các tình nguyện viên hỗ trợ nhau tạo nên sự gắn kết, chia sẻ, giúp đỡ nhau.
Ngày Hội thể thao chính là dịp để người mù được hòa nhập cộng đồng, xã hội; gắn kết mối quan hệ giữa những người cùng cảnh ngộ; là cơ hội để những người khuyết tật có dịp giao lưu, học hỏi, thắt chặt thêm tình đoàn kết. Đồng thời phát hiện những người mù có năng khiếu, tài năng về thể dục, thể thao để đào tạo, bồi dưỡng...
Hồng Thắm
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...