Sáng ngày 8/3, tại nhà thi đấu TDTT đa năng tỉnh Thái Bình, Sở VHTT&DL phối hợp với Sở GD&ĐT tổ chức khai mạc Giải bóng đá nhi đồng - Hội khoẻ phù đồng tỉnh Thái Bình lần thứ XI năm 2024.
Khai mạc Giải bóng đá nhi đồng tỉnh Thái Bình năm 2024
Giải bóng đá nhi đồng tỉnh Thái Bình lần thứ XI năm 2024 diễn ra từ ngày 8-15/3 với sự tham gia của gần 100 vận động viên là các em học sinh đến từ 8 huyện, thành phố. Giải đấu là sân chơi bổ ích cho các em nhi đồng, khích lệ tinh thần thường xuyên tập luyện và thi đấu các môn thể thao trong học sinh để nâng cao sức khỏe, góp phần giáo dục toàn diện cho học sinh, phát hiện, bồi dưỡng tài năng bóng đá và chắp cánh cho ước mơ trở thành cầu thủ bóng đá chuyên nghiệp trong tương lai.
Trận đấu giữa 2 đội huyện Tiền Hải và Quỳnh Phụ diễn ra ngay sau lễ khai mạc
Thông qua giải đấu, Ban tổ chức đánh giá công tác giáo dục thể chất và hoạt động thể thao trường học của các cơ sở giáo dục và các địa phương. Ngay sau lễ khai mạc là trận đấu giữa 2 đội huyện Tiền Hải và Quỳnh Phụ.
Vũ Hà
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...