Nhân dịp đại lễ Phật đản - Phật lịch 2568, dương lịch 2024, đồng chí Hoàng Thái Phúc, Ủy viên Ban thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban nội chính Tỉnh ủy đã tới chúc mừng một số tăng ni, phật tử trên địa bàn huyện Vũ Thư.
Chúc mừng Thượng tọa Thích Thanh Hòa, Trưởng Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh, trụ trì chùa Phúc Minh, xã Hiệp Hòa
Đồng chí Trưởng Ban nội chính tỉnh ủy đã đến thăm, chúc mừng Thượng tọa Thích Thanh Hòa, Trưởng Ban Trị sự Giáo hội phật giáo Việt Nam tỉnh, trụ trì chùa Phúc Minh, xã Hiệp Hòa. Chúc mừng Đại đức Thích Thanh Ân, Phó Trưởng ban - Chánh thư ký Ban Trị sự Giaó hội phật giáo Việt Nam tỉnh, trụ trì chùa Đại Bi, xã Tân Hòa, huyện Vũ Thư.
Chúc mừng Đại đức Thích Thanh Ân, Phó Trưởng ban - Chánh thư ký Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh, trụ trì chùa Đại Bi, xã Tân Hòa, huyện Vũ Thư
Đồng chí Trưởng Ban nội chính tỉnh ủy chúc Thượng tọa và Đại đức cùng các Tăng ni, Phật tử đón mùa đại lễ Phật đản hoan hỷ, an lạc và hạnh phúc. Đồng thời ghi nhận và đánh giá cao sự đóng góp, đồng hành của Thượng tọa và Đại đức, tăng ni, Phật tử đối với sự phát triển kinh tế xã hội của địa phương trong những năm qua. Mong muốn các vị trong thời gian tích cực hưởng ứng tham gia các phong trào thi đua yêu nước, đặc biệt là phong trào thi đua xây dựng “Chùa cảnh 4 gương mẫu”, xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân, cùng với cấp ủy, chính quyền địa phương thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...