Nằm trong chuỗi các hoạt động đền ơn đáp nghĩa, hành quân về nguồn tri ân các anh hùng liệt sĩ nhân dịp kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (07/5/1954 – 07/5/2024), Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh tổ chức đoàn công tác đến đặt vòng hoa, dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại đền thờ, nghĩa trang liệt sĩ tại chiến trường Điện Biên Phủ.
Đoàn đã đến đặt vòng hoa và dâng hương tưởng niệm các Anh hùng Liệt sĩ tại Đền thờ Liệt sĩ - Chiến trường Điện Biên Phủ, nghĩa trang Liệt sĩ Quốc gia A1, nghĩa trang Liệt sĩ Độc lập; Nghĩa trang Liệt sĩ Tông Khao; Nghĩa trang Liệt sĩ Him Lam; tham quan Bảo tàng Chiến dịch Điện Biên Phủ, Di tích Mường Phăng…
Trong không khí trang nghiêm, thành kính, đoàn cán bộ, nhân viên của Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh đã báo cáo trước anh linh các Anh hùng liệt sĩ những kết quả nổi bật của lực lượng vũ trang tỉnh thời gian qua; đồng thời thể hiện sự thành kính, biết ơn vô hạn đối với công lao to lớn, sự hy sinh anh dũng của các anh hùng, liệt sĩ đã đổ biết bao xương máu vì nền độc lập tự do của Tổ quốc, vì hòa bình, hạnh phúc của Nhân dân. Trước anh linh các anh hùng liệt sĩ, cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang tỉnh Thái Bình nguyện tiếp tục phát huy tinh thần Chiến thắng Điện Biên Phủ, luôn chắc tay súng, rèn luyện hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao, góp phần cùng cấp ủy, chính quyền địa phương xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
![]() | ![]() |
Bộ CHQS tỉnh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...