Nhà máy nhiệt điện Thái Bình 2 đang nỗ lực chuẩn bị các điều kiện để huy động và duy trì công suất tối đa, vận hành phát điện an toàn, tin cậy. Đảm bảo cung ứng ổn định sản lượng điện mùa nắng nóng.
Để duy trì hoạt động sản xuất ổn định với công suất phát điện tối đa, nhất là trong mùa nắng nóng. Nhà máy đã huy động tối đa lực lượng thực hiện chế độ 3 ca, duy trì vận hành an toàn, ổn định 2 tổ máy. Mỗi ngày, Nhà máy sử dụng khoảng 10.000 tấn than.
Hiện tại, lượng than dự trữ trong kho bảo đảm theo quy định và Nhà máy cũng ký kết với đối tác cung ứng than theo tiến độ nhằm duy trì hoạt động sản xuất, kinh doanh liên tục, hiệu quả tối ưu. Để đáp ứng nhu cầu phụ tải mà Tập đoàn Điện lực Việt Nam trưng dụng, từ đầu tháng 2/2024 đến nay, Nhà máy nhiệt điện Thái Bình 2 đã hoạt động hết công suất cả hai tổ máy. Bình quân mỗi ngày, phát lên lưới điện quốc gia 22 triệu kWh.
Hữu Phước
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...