Trước nhu cầu sử dụng điện tăng cao của người dân trong mùa nắng nóng, Điện lực Vũ Thư đã chủ động thực hiện các giải pháp đảm bảo an toàn cấp điện.
Đến nay, Điện lực Vũ Thư đã xây dựng mới gần 3,4 km đường dây trung thế và cấy 12 trạm biến áp chống quá tải lưới điện trên địa bàn huyện với tổng công suất 3210 kVA, xây dựng mới trên 2,8 km đường dây hạ thế để kết lưới, san tải cho 24 trạm biến áp đang vận hành đầy tải vào giờ cao điểm.
Ngoài ra, đã tăng cường công tác kiểm tra ngày, đêm đường dây và trạm biến áp, sử dụng camera nhiệt để đo nhiệt độ các mối nối, tiếp xúc, kịp thời xử lý ngăn ngừa sự cố xảy ra khi phát hiện điểm phát nhiệt bất thường. Do đó đã phát hiện và xử lý 2 vị trí phát nhiệt. Thời gian tới, Điện lực Vũ Thư sẽ tiếp tục theo dõi thường xuyên tình hình mang tải của các trạm biến áp thông qua hệ thống đo xa, kịp thời nâng công suất, luân chuyển nội bộ và cân pha, san tải khi cần thiết.
Cao Biền
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...