Với hơn 780 doanh nghiệp hoạt động trên hầu hết các lĩnh vực như dệt may, sản xuất công nghiệp, tiểu thủ công nghiệp,... cộng đồng doanh nghiệp huyện Hưng Hà đẩy mạnh các phong trào thi đua lao động, nâng cao năng suất, hiệu quả công việc, phấn đấu giá trị sản xuất tăng từ 13 - 15% so với năm 2023.
Từ đầu năm đến nay, hoạt động sản xuất của các doanh nghiệp có mức tăng trưởng khá. Huyện Hưng Hà tiếp tục cải thiện môi trường đầu tư kinh doanh, phát triển hạ tầng giao thông. Đẩy nhanh tiến độ giải phóng mặt bằng, tạo quỹ đất để doanh nghiệp đầu tư hạ tầng. Bên cạnh đó, khuyến khích các doanh nghiệp, cơ sở sản xuất đẩy mạnh ứng dụng khoa học công nghệ, đầu tư trang thiết bị tiên tiến tạo ra các sản phẩm có giá trị cao; mở rộng thị trường, nâng hiệu quả cạnh tranh; tập trung tháo gỡ khó khăn, vướng mắc, tạo thuận lợi cho sản xuất, kinh doanh phát triển.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...