Những năm qua, phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa” trên địa bàn huyện Đông Hưng được các cấp, các ngành, các địa phương và các tầng lớp nhân dân tích cực hưởng ứng, trở thành phong trào thi đua sôi nổi, lan tỏa sâu rộng, góp phần phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.
Thông qua phong trào, nhân dân nâng cao ý thức chấp hành chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, quy định của địa phương. Mỗi hộ gia đình đều có ý thức thi đua xây dựng gia đình hạnh phúc, bình đẳng, tiến bộ, đoàn kết, giúp nhau phát triển kinh tế gia đình và khi gặp khó khăn hoạn nạn. Phong trào xây dựng gia đình văn hóa phát triển mạnh mẽ, có sức lan tỏa sâu rộng, góp phần giữ gìn và phát huy bản sắc văn hóa dân tộc, ổn định tình hình an ninh chính trị. Năm 2024, huyện Đông Hưng phấn đấu có 94% hộ gia đình được công nhận gia đình văn hóa, giữ vững tỷ lệ thôn, tổ dân phố đạt danh hiệu: thôn tổ dân phố văn hóa .
Linh Hạnh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...