Tối 30/4 tại công viên Kỳ Bá, thành phố Thái Bình, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tổ chức Chương trình nghệ thuật chào mừng kỷ niệm 49 năm ngày giải phóng miền Nam thống nhất đất nước , 138 năm ngày Quốc tế lao động và 70 năm ngày chiến thắng Điện Biên Phủ .
Chương trình nghệ thuật đã khắc họa những năm tháng hào hùng lịch sử dân tộc qua các tiết mục đặc sắc ca ngợi Đảng quang vinh, Bác Hồ kính yêu, tình yêu đất nước, con người Việt Nam và mảnh đất, con người Thái Bình; Ca ngợi những đóng góp to lớn, chiến công lừng lẫy của quân và dân ta trong công cuộc kháng chiến xây dựng và bảo vệ đất nước do các nghệ sĩ, diễn viên đến từ Nhà hát hát chèo Thái Bình biểu diễn.
Chương trình nghệ thuật đã khắc họa những năm tháng hào hùng lịch sử dân tộc qua các tiết mục đặc sắc
Chương trình nghệ thuật góp phần giúp mọi tầng lớp Nhân dân hiểu sâu sắc hơn về ý nghĩa, tầm vóc, giá trị lịch sử của dân tộc. Qua đó, tạo không khí vui tươi, phấn khởi, động viên cán bộ, đảng viên và các tầng lớp Nhân dân tích cực hưởng ứng phong trào thi đua yêu nước, thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ phát triển kinh tế – xã hội.
Hồng Hạnh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...