Chiều 10/6, Hội cựu chiến binh tỉnh tổ chức sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm.
Từ đầu năm đến nay, các cấp hội cựu chiến binh trong tỉnh đã tập trung nắm chắc tình hình, tham mưu cho cấp ủy, chính quyền và phối hợp với các ban ngành đoàn thể, tích cực vận động quần chúng nhân dân, cán bộ, hội viên thực hiện tốt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, các nhiệm vụ của địa phương. Tổ chức tốt các hoạt động tình nghĩa, trong đó đã phối hợp với MTTQ và cấp ủy chính quyền cơ sở khởi công xây 8 nhà tình nghĩa cho hội viên nghèo có hoàn cảnh khó khăn. Tặng 36 sổ tiết kiệm, mỗi sổ giá trị 5 triệu đồng.
6 tháng cuối năm, hội cựu chiến binh các cấp trong tỉnh sẽ tiếp tục triển khai các mô hình dân vận khéo. Tích cực phát huy vai trò của các cấp hội, hội viên tham gia vào phong trào xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu, xây dựng đô thị văn minh trên địa bàn tỉnh.
Cao Biền
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...