Nhân kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh, sáng nay , Khối thi đua các trường Đại học, cao đẳng tỉnh Thái Bình đã tổ chức Lễ dâng hương Chủ tịch Hồ Chí Minh tại Đền thờ Bác Hồ, Ở phường Hoàng Diệu, thành phố Thái Bình.
Trong không khí trang nghiêm, Đoàn đại biểu đại diện cho các thế hệ nhà giáo, cán bộ, nhân viên và học sinh, sinh viên các trường Đại học, cao đẳng đã dâng hương bày tỏ tấm lòng thành kính và biết ơn vô hạn công lao to lớn của Chủ tịch Hồ Chí Minh. Người đã trọng đời cống hiến, hy sinh cho sự nghiệp giải phóng dân tộc, đấu tranh cho hoà bình, hạnh phúc của dân tộc Việt Nam và Nhân dân thế giới.
![]() | ![]() |
Đoàn đã báo công đồng thời nguyện học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách cao đẹp của người; quyết tâm đoàn kết, đổi mới, nâng cao chất lượng đào tạo, đáp ứng yêu cầu sự nghiệp công nghiệp hóa, hiện đại hóa và hội nhập quốc tế; phấn đấu thực hiện xuất sắc mục tiêu nhiệm vụ mà các trường đã đề ra, góp phần xây dựng quê hương Thái bình này càng phát triển, văn minh, giàu đẹp.
Hồng Hạnh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...