Sáng 18/5, Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Thái Bình tuyên dương học sinh giỏi lớp 9 Trung học cơ sở cấp tỉnh năm học 2023-2024 và tư vấn tuyển sinh vào lớp 10 THPT Chuyên Thái Bình năm học 2024-2025.
Trong kì thi chọn học sinh giỏi lớp 9 cấp tỉnh năm học 2023-2024, toàn tỉnh có 640 thí sinh tham dự Kỳ thi, kết quả có 394 thí sinh đoạt giải, trong đó có 31 giải nhất, 189 giải nhì, 112 giải ba, 162 giải khuyến khích.
Trong năm học, các phòng giáo dục đào tạo, các cơ sở giáo dục đã có nhiều giải pháp, sáng kiến cho công tác lựa chọn và bồi dưỡng học sinh giỏi đạt được nhiều giải cao, tiêu biểu như: Thành phố và huyện Thái Thụy 07 giải Nhất. Tại buổi tuyên dương lãnh đạo Sở Giáo dục và Đào tạo đã trao giấy chứng nhận cho các em học sinh đạt giải cao trong kỳ thi chọn học sinh giỏi lớp 9, năm học 2023-2024.
Hồng Hạnh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...