“Giọt hồng sẻ chia” là thông điệp của ngày hội hiến máu tình nguyện do BCH Công đoàn cơ sở Viettel Thái Bình phối hợp với các đơn vị Viettel trên địa bàn, Hội Chữ thập đỏ tỉnh, Bệnh viện Đa khoa tỉnh, Sở Nông nghiệp & phát triển nông thôn tỉnh Thái Bình, Công ty Thaco Auto Thái Bình tổ chức vào sáng 14/5.
Hiến máu không chỉ là nghĩa cử cao đẹp để giúp đỡ các bệnh nhân cần máu, mà còn mang lại nhiều lợi ích cải thiện sức khoẻ cho người hiến, như giảm nguy cơ mắc bệnh tim mạch, giảm nguy cơ ung thư, tăng tạo máu mới, tăng sức đề kháng chống lại bệnh tật… Ngày hội hiến máu tình nguyện thu hút sự tham gia của hơn 200 người là cán bộ nhân viên người lao động thuộc các đơn vị tổ chức.
Số đơn vị máu hiến tặng sẽ được bổ sung vào nguồn máu dự trữ của BVĐK tỉnh phục vụ bệnh nhân trong những tháng hè - thời điểm thường xảy ra tình trạng khan hiếm máu. Với ý nghĩa nhân văn sâu sắc, thể hiện ý thức, trách nhiệm với cộng đồng, tinh thần của ngày hội hiến máu tình nguyện đang tiếp tục lan toả đến các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp trên toàn tỉnh.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...