Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh Thái Bình lần thứ XX, nhiệm kỳ 2020 - 2025 xác định, một trong những nhiệm vụ trọng tâm là thực hiện tốt chính sách xã hội và bảo đảm an sinh xã hội, trong đó đề ra mục tiêu đến năm 2025, tỷ lệ dân số tham gia BHYT đạt từ 95% trở lên. Nhiều giải pháp đồng bộ, thiết thực đang được triển khai, phấn đấu hoàn thành mục tiêu này.
Việc phối hợp của cơ quan BHXH với các ban ngành, đoàn thể, địa phương trong tuyên truyền chính sách BHXH, BHYT từng bước đi vào thực chất. Cấp ủy, chính quyền các địa phương đã ý thức được trách nhiệm của mình, lãnh đạo, chỉ đạo, vận động nhân dân tham gia BHXH, BHYT, xác định đây là nhiệm vụ trọng tâm trong chính sách an sinh xã hội. UBND các huyện, thành phố đều có văn bản giao chỉ tiêu phát triển BHXH, BHYT cho các xã, phường, thị trấn, làm cơ sở cho việc thực hiện kế hoạch ngay từ đầu năm. Từ đó, kiến thức về BHXH, BHYT của người dân ngày càng tăng.
Trong thời gian tới, Thái Bình tiếp tục huy động sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị thực hiện chính sách BHXH, BHYT là nhiệm vụ đang được tập trung thực hiện.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...