Sáng ngày 29/3, Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Bảo vệ quyền trẻ em tỉnh tổ chức kỷ niệm 30 năm ngày thành lập Hội và biểu dương người khuyết tật, trẻ mồ côi, người bảo trợ tiêu biểu lần thứ VI, giai đoạn 2019 - 2024. Đồng chí Nguyễn Trọng Đàm, Chủ tịch Hội bảo trợ người khuyết tật và trẻ mồ côi Việt Nam; đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh dự lễ kỷ niệm.
Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Bảo vệ quyền trẻ em tỉnh kỷ niệm 30 năm ngày thành lập Hội
Toàn tỉnh hiện có trên 10 vạn người khuyết tật và trẻ mồ côi. 30 năm qua, Hội Bảo trợ người khuyết tật và Bảo vệ quyền trẻ em tỉnh đã vận động các tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh, các tổ chức phi chính phủ trong và ngoài nước số tiền và hiện vật trị giá gần 80 tỷ đồng để chăm lo, giúp đỡ người khuyết tật và trẻ mồ côi. Trao gần 12.000 xe lăn, xe lắc cho người khuyết tật. Xây dựng sửa chữa hàng chục nhà tình thương. Hỗ trợ dạy nghề cho gần 11.000 lượt người khuyết tật. Hội cũng đã trao hơn 700 suất học bổng cho học sinh khuyết tật, mồ côi đang theo học ở các trường trong tỉnh.
Nhiều trẻ em khuyết tật, mồ côi được biểu dương tại lế kỷ niệm
Thời gian tới, Hội sẽ tiếp tục huy động mọi nguồn lực để tạo sức mạnh tổng hợp trong việc giúp đỡ người khuyết tật, trẻ mồ côi và trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Tiếp tục khảo sát về điều kiện, hoàn cảnh của người khuyết tật, trẻ mồ côi trên địa bàn tỉnh, từ đó có hình thức hỗ trợ kịp thời./.
Thu Trang
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...