Những năm qua, công tác phát triển tình nguyện viên luôn được các cấp hội chữ thập đỏ tỉnh Thái Bình quan tâm. Đến nay, trên 6.500 tình nguyện viên hoạt động ở mọi lĩnh vực, đang trở thành những cánh tay nối dài của phong trào nhân đạo, mang lại hiệu quả tích cực trong các hoạt động của hội.
Để nâng cao hiệu quả hoạt động của lực lượng tình nguyện viên, Hội Chữ thập đỏ các cấp chú trọng đến công tác tuyên truyền, tổ chức tập huấn giúp tình nguyện viên hiểu rõ vị trí, vai trò, chức năng của hội, quyền lợi và nghĩa vụ của tình nguyện viên chữ thập đỏ. Tùy theo năng lực, sở trường, đặc thù nghề nghiệp, mỗi người sẽ được bố trí vào các nhóm tình nguyện khác nhau. Khi cần huy động sự góp sức của lực lượng này, Hội Chữ thập đỏ sẽ căn cứ vào thế mạnh của từng nhóm để phân công nhiệm vụ.
Mỗi năm, các tình nguyện viên đóng góp trên 5.000 ngày công lao động, tham gia nhiều chương trình, hoạt động nhân đạo như xây nhà chữ thập đỏ, trao quà cho trẻ em nghèo, phát cháo từ thiện, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí tại các địa phương.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...