Sáng 19/4, Đoàn công tác của Tỉnh ủy Thái Bình do đồng chí Nguyễn Văn Giang - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy làm trưởng đoàn có buổi làm việc với Đảng ủy Khối Doanh nghiệp tỉnh triển khai giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII và Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, nhiệm kỳ 2020-2025.
Đoàn công tác của Tỉnh ủy Thái Bình do đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, làm trưởng đoàn có buổi làm việc với Đảng ủy Khối Doanh nghiệp tỉnh triển khai giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Văn Giang - Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Trưởng đoàn giám sát nêu bật mục đích, ý nghĩa của cuộc giám sát. Thông qua giám sát đánh giá đúng thực trạng, ưu điểm, hạn chế, khuyết điểm, vi phạm nếu có của Ban thường vụ Đảng uỷ Khối Doanh nghiệp tỉnh và đồng chí Bí thư Đảng uỷ Khối Doanh nghiệp tỉnh trong việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, nhiệm kỳ 2020-2025; trên cơ sở đó tiếp tục phát huy ưu điểm; kịp thời sửa chữa, uốn nắn, khắc phục những hạn chế, khuyết điểm; đồng thời, đề xuất các giải pháp lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt hơn các Nghị quyết trong thời gian tới.
Sau khi làm việc với Ban Thường vụ Đảng ủy Khối doanh nghiệp tỉnh, đoàn tiến hành giám sát tại Đảng ủy Ngân hàng Hợp tác xã Chi nhánh tỉnh Thái Bình, Bệnh viện đa khoa Lâm Hoa, Công ty TNHH một thành viên khai thác công trình thủy lợi Bắc Thái Bình.
Theo báo cáo tự giám sát của Đảng ủy Khối Doanh nghiệp tỉnh, sau 2 năm triển khai thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp, hầu hết các chỉ tiêu chủ yếu đều đạt và vượt kế hoạch đề ra; bảo đảm ổn định, hiệu quả, giải quyết việc làm cho gần 50 nghìn lao động, đóng góp quan trọng vào tăng trưởng GRDP và ngân sách địa phương.
Duy Huy
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...