Thực hiện cải cách thủ tục hành chính, Sở Y tế Thái Bình có 124 thủ tục giải quyết tại Trung tâm hành chính công của tỉnh, tất cả đều ở mức độ 3, 4. Cổng thông tin điện tử của ngành cũng thường xuyên đăng tải, cung cấp đầy đủ thông tin, chính sách hỗ trợ của tỉnh về y tế, phục vụ tốt nhu cầu của người dân và doanh nghiệp.
Sở Y tế chú trọng nâng cao chất lượng công tác xây dựng, ban hành văn bản quy phạm pháp luật, bảo đảm tính đồng bộ, thống nhất. Thường xuyên rà soát để kịp thời sửa đổi, bổ sung, thay thế, hủy bỏ, bãi bỏ theo thẩm quyền hoặc kiến nghị cấp có thẩm quyền sửa đổi, bổ sung, thay thế, bãi bỏ những quy định không còn phù hợp.
Bên cạnh đó, điểm nổi bật trong thực hiện cải cách hành chính là ngành y tế triển khai sâu rộng việc ứng dụng công nghệ thông tin. Không chỉ tại tuyến tỉnh mà cả các bệnh viện tuyến huyện, phần lớn hoạt động khám chữa bệnh đã được cập nhật, theo dõi, xử lý trên phần mềm. Phiếu cấp phát, bệnh án được số hóa giúp công tác quản lý, theo dõi, giám định BHYT được kịp thời, chính xác. Nhờ đó, tỷ lệ hài lòng của nhân viên y tế và người bệnh được cải thiện, có những bệnh viện lên tới trên 90%.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...