Đến nay, diện tích ao, đầm nuôi thủy sản trong toàn tỉnh đã cải tạo được gần 11. 000 ha (bằng 92,78% theo kế hoạch).
Trong đó, diện tích nước lợ chủ yếu để nuôi thả tôm đã cơ bản cải tạo xong, đạt 3.440 ha. Về nuôi thủy sản nước ngọt: Diện tích đã cải tạo đạt gần 7.500 ha trong tổng số 8.200 ha (bằng 90% diện tích nuôi thủy sản). Hầu hết các hộ dân thực hiện nghiêm túc theo sự chỉ đạo của ngành chuyên môn khuyến cáo; trong đó vùng chuyển đổi tập trung áp dụng phương pháp cải tạo khô, tỷ lệ bón vôi đạt 85,2% đối với vùng nước lợ và 91% đối với vùng nước ngọt. Hiện tại các hộ đã xuống giống được 90% diện tích nuôi nước ngọt, phần lớn là nuôi thương phẩm, diện tích ươm giống chiếm khoảng 10 – 15% tổng diện tích nước lợ.
Mai Liên
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...