Quý I năm 2024, huyện Hưng Hà đã quyết liệt, sáng tạo, linh hoạt thực hiện đồng bộ nhiều giải pháp phát triển kinh tế xã hội, đạt kết quả tích cực. Tổng giá trị sản xuất của huyện ước đạt 5.414 tỷ đồng, tăng 5,46% so với cùng kỳ.
Trong đó, giá trị sản xuất nông, lâm nghiệp, thủy sản ước đạt 840 tỷ đồng, tăng 2,55%. Công nghiệp, xây dựng ước đạt hơn 3.500 tỷ đồng, tăng 5,46%. Thương mại, dịch vụ ước đạt trên 1.070 tỷ đồng, tăng 7,86% so với cùng kỳ. Tổng thu ngân sách nhà nước trên địa bàn đạt 26% dự toán.
Năm 2024 có ý nghĩa quan trọng trong thực hiện các mục tiêu kế hoạch 5 năm 2021 - 2025, huyện Hưng Hà tiếp tục tập trung nâng cao năng lực lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành, bảo đảm hiệu lực, hiệu quả. Đẩy mạnh phát triển kinh tế. Cải thiện môi trường đầu tư kinh doanh, năng lực cạnh tranh để xúc tiến và thu hút đầu tư. Hỗ trợ thúc đẩy phát triển doanh nghiệp. Đẩy nhanh tiến độ quy hoạch và xây dựng hệ thống kết cấu hạ tầng đồng bộ. Phấn đấu tốc độ tăng trưởng kinh tế xã hội năm 2024 của huyện tăng 9,2%.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...