Đoàn kiểm tra đánh giá chất lượng bệnh viện của Sở Y tế Thái Bình tiến hành kiểm tra tại Bệnh viện Đa khoa Vũ Thư.
Kiểm tra công tác y tế tại Bệnh viện Đa khoa Vũ Thư.
Từ đầu năm đến nay, Bệnh viện Đa khoa Vũ Thư tiếp nhận hơn 130.000 lượt người đến khám. Ngày điều trị trung bình là 6,8 ngày. Công suất sử dụng giường bệnh là 108,8% so với giường kế hoạch.
Theo đánh giá của Sở Y tế, bệnh viện còn một số tồn tại, hạn chế như: thiếu về nhân lực, chưa áp dụng thực hiện quản lý toàn diện bằng phần mềm, số bệnh nhân chuyển tuyến trên còn cao và số ca thực hiện phẫu thuật tại bệnh viện giảm so với năm 2015.
Dựa trên bộ tiêu chí đánh giá chất lượng bệnh viện do Bộ Y tế ban hành, bệnh viện có 29 tiêu chí chỉ đạt mức 1 và 2. Điểm trung bình của bệnh viện là 2,69/5 điểm.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...