Sáng ngày 30-6, Sở GD&ĐT tỉnh Thái Bình và Công ty cổ phần dịch vụ Dầu khí Thái Bình tổ chức lễ ký thỏa thuận hợp tác về phát triển sức khỏe và trí tuệ cho học sinh các trường học trên địa bàn tỉnh.
Tại lễ ký kết, Công ty Cổ phần dịch vụ Dầu khí Thái Bình cam kết sẽ cung cấp những sản phẩm đảm bảo chất lượng về vệ sinh an toàn thực phẩm. Đồng thời, Công ty sẽ hỗ trợ ngành Giáo dục Thái Bình trong các hoạt động phát triển giáo dục như: Tiếp sức mùa thi, khai giảng, hội giảng và phát triển nguồn lực cho các hoạt động khuyến học. Tăng cường tài trợ cho học sinh đạt giải quốc gia, trao học bổng thắp sáng ước mơ cho học sinh nghèo vượt khó.
Trong dịp này, Công ty Cổ phần dịch vụ Dầu khí Thái Bình trao tặng 20.000 lít nước khoáng cho chương trình tiếp sức mùa thi, phục vụ kỳ thi THPT quốc gia 2016.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...