6 tháng đầu năm 2016, tổng giá trị sản xuất của huyện Thái Thụy (Thái Bình) ước đạt gần 6.000 tỷ đồng ( tăng 8,05% so với cùng kỳ năm 2015).
Huyện Thái Thụy chỉ đạo các địa phương khẩn trương thu hoạch lúa xuân, chuẩn bị cho sản xuất vụ mùa, vụ đông.
Huyện Thái Thụy chỉ đạo các địa phương khẩn trương thu hoạch lúa xuân, chuẩn bị cho sản xuất vụ mùa, vụ đông. Phát triển chăn nuôi theo hướng an toàn sinh học, công tác quy hoạch, giải phóng mặt bằng, phát triển sản xuất kinh doanh của các doanh nghiệp, đẩy nhanh tiến độ thực hiện các dự án trọng điểm. Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới, đối với 24 xã đã về đích, huyện Thái Thụy tập trung giữ vững, nâng cao chất lượng các tiêu chí. 8 xã đăng ký về đích trong năm 2016, tập trung tiếp nhận, sử dụng tốt nguồn xi măng tỉnh hỗ trợ, giải quyết nợ công trong xây dựng cơ bản, công tác quản lý đất đai, vệ sinh môi trường, đảm bảo trật tự an toàn xã hội, trật tự an toàn giao thông.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...