Dù chịu những ảnh hưởng nhất định do dịch Covid-19 nhưng Công ty cổ phần may Việt Hưng, huyện Đông Hưng luôn nỗ lực thực hiện đồng bộ nhiều giải pháp nhằm tháo gỡ khó khăn và nâng cao năng lực sản xuất. Quý I năm 2022, giá trị sản xuất của doanh nghiệp này tăng gần 40% so với cùng kì năm 2021.
Sản xuất tại Công ty cổ phần may Việt Hưng, huyện Đông Hưng
Để đạt được hiệu quả trong sản xuất kinh doanh, từ quý 4/2021 đến nay, doanh nghiệp đã đầu tư gần 17 tỷ đồng để mua sắm thiết bị máy móc tự động công nghệ cao. Nhờ đó giúp nâng cao năng suất, đạt chất lượng sản phẩm tốt hơn. Công ty cũng tăng cường hoạt động tìm kiếm, kí kết đơn hàng dài hạn để ổn định sản xuất. Bên cạnh đó, môi trường làm việc luôn được bảo đảm sạch sẽ, yêu cầu phòng dịch 5K luôn được thực hiện nghiêm túc nhằm bảo vệ sức khoẻ và tinh thần để người lao động tích cực lao động sản xuất.
Ngọc Anh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...