Mặc dù dịch Covid-19 cơ bản được kiểm soát, song Công ty TNHH May Hưng Nhân vẫn luôn chú trọng thực hiện nghiêm túc các biện pháp phòng chống dịch, bảo đảm an toàn ở mức cao nhất cho người lao động.
Công ty TNHH May Hưng Nhân phòng dịch duy trì sản xuất
Trước khi vào làm việc, 100% công nhân được kiểm tra thân nhiệt. Trong suốt thời gian làm việc tại công ty, người lao động đeo khẩu trang đúng quy định y tế, rửa tay thường xuyên bằng dung dịch sát khuẩn nhanh.
Khu vực nhà ăn đảm bảo giãn cách phòng dịch
Tại khu vực nhà ăn, giữa các bàn ăn được kê giãn cách nhau, được trang bị vách ngăn chống giọt bắn. Khẩu phần dinh dưỡng được bổ sung thêm nhiều rau xanh và các loại thực phẩm giàu Vitamin C để giúp tăng sức đề kháng. Bên cạnh đó Ban chỉ đạo phòng dịch của công ty cũng luôn trong trạng thái sẵn sàng, kịp thời xử lý mọi tình huống phát sinh của dịch bệnh theo kịch bản đã được chuẩn bị theo quy định phòng dịch tại doanh nghiệp.
Ngọc Anh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...