Sáng 24/5, huyện Tiền Hải tổ chức tuyên dương khen thưởng học sinh giỏi tiêu biểu năm học 2023- 2024, nhằm động viên, khích lệ học sinh đạt thành tích cao trong học tập.
Trong năm học qua, ngành Giáo dục Tiền Hải tiếp tục chú trọng nâng cao chất lượng giáo dục toàn diện, quan tâm, chăm lo phát hiện, tuyển chọn và bồi dưỡng đội ngũ học sinh giỏi, học sinh có năng khiếu ở mọi cấp học. Trong các kỳ thi học sinh giỏi cấp huyện năm học vừa qua có 881 học sinh đạt giải, trong đó có 74 giải Nhất, 213 giải Nhì, 286 giải Ba, 308 giải Khuyến khích. Trong kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh có 33 học sinh đạt giải, trong đó 1 giải Nhất, 11 giải Nhì, 5 giải Ba, 16 giải Khuyến khích.
![]() | ![]() |
Tại Lễ tuyên dương khen thưởng, huyện Tiền Hải tặng Giấy khen cho 373 học sinh giỏi tiêu biểu năm học 2023- 2024. Đồng thời động viên các em học sinh tiếp tục nỗ lực hơn nữa trong học tập, xứng đáng trở thành những chủ nhân tương lai của đất nước.
Hữu Phước
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...