Hiện nay, huyện Thái Thụy có 87/104 trường đạt chuẩn quốc gia, đạt gần 84%. Trong đó, 53 trường đạt chuẩn quốc gia mức độ 1 và 34 trường đạt chuẩn quốc gia mức độ 2. Các trường còn lại được UBND huyện bố trí kinh phí cải tạo cơ sở vật chất theo tiêu chuẩn trường đạt chuẩn.
Huyện Thái Thuỵ phấn đấu công nhận và công nhận lại 42 trường đạt chuẩn quốc gia. Phòng Giáo dục và Đào tạo đã tham mưu cho UBND huyện chỉ đạo các địa phương căn cứ vào tình hình thực tế, chủ động rà soát, xây dựng kế hoạch, lộ trình đầu tư xây dựng phòng học, nhà hiệu bộ, phòng dạy học bộ môn.
Cải tạo cảnh quan, khuôn viên, đáp ứng các tiêu chí theo chuẩn mới. Ưu tiên nguồn lực để tăng cường cơ sở vật chất, đáp ứng yêu cầu chương trình GDPT 2018. Đồng thời, chú trọng nâng cao chất lượng dạy và học. Chủ động thực hiện tốt công tác đào tạo, bồi dưỡng giáo viên.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...