Đại diện Quỹ EDF phối hợp với Hội chữ thập đỏ Thành phố Thái Bình tổ chức trao học bổng cho 90 học sinh thuộc diện hộ nghèo hiếu học, học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Gần 130 triệu đồng là số tiền học bổng Quỹ EDF do Nhật Bản tài trợ được trao tới tận tay cho 90 em học sinh nghèo, học sinh có hoàn cảnh khó khăn hiếu học từ lớp 6 – lớp 9 của các trường THCS trên địa bàn Thành phố, mỗi học sinh được nhận suất học bổng trị giá 1.500.000đ/năm.
Quỹ Phát triển Giáo dục Việt Nam (EDF) do Nhật Bản tài trợ hoạt động trong lĩnh vực Giáo dục tại Việt Nam. Hàng năm Quỹ EDF và hội chữ thập đỏ triển khai và duy trì đều đặn nhằm động viên giúp các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn tiếp tục nỗ lực, vượt qua khó vươn lên đạt nhiều thành tích cao hơn nữa trong học tập.
Đài TT- TH Thành phố
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...