Những năm qua, hoạt động liên kết giáo dục có yếu tố nước ngoài trên địa bàn tỉnh đang từng bước mang lại hiệu quả tích cực, góp phần nâng cao chất lượng giáo dục toàn diện.
Chất lượng bài thi môn Tiếng Anh trong kỳ thi tốt nghiệp THPT của Thái Bình có sự cải thiện đáng kể. Số lượng học sinh có chứng chỉ ngoại ngữ quốc tế ngày càng tăng. Bên cạnh đó, nhiều trường mầm non, tiểu học, THCS và THPT đã liên kết với các trung tâm ngoại ngữ để tổ chức tiết học với giáo viên nước ngoài theo hình thức xã hội hóa, giúp học sinh tiếp cận phương thức học tập mới.
Thống kê cũng cho thấy, toàn tỉnh có hơn 80 trung tâm ngoại ngữ được cấp phép hoạt động. Tham gia liên kết, đào tạo ngoại ngữ trong trường học, mỗi trung tâm đều có cách làm, hướng đi riêng. Tuy nhiên sự phối hợp chặt chẽ với các cơ sở giáo dục là yếu tố quan trọng để nâng cao chất lượng liên kết, tăng cường năng lực ngoại ngữ cho học sinh.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...