Bộ Giáo dục và Đào tạo mới công bố kết quả kỳ thi chọn học sinh giỏi quốc gia trung học phổ thông năm học 2023-2024. Kỳ thi này đã được tổ chức vào ngày 5 và 6-1 vừa qua ở 12 môn thi.
Theo kết quả, năm nay, cả nước có hơn 3.300 em đoạt giải, tăng hơn 1.000 em so với năm trước. Kỳ thi chọn học sinh giỏi quốc gia trung học phổ thông năm nay quy định về số học sinh đoạt giải tăng lên 10% so với năm ngoái nhằm động viên, khuyến khích học sinh nỗ lực học tập và rèn luyện.
Theo kế hoạch, tháng 3/2024, Bộ Giáo dục và Đào tạo sẽ tổ chức Kỳ thi chọn học sinh Trung học Phổ thông vào các Đội tuyển Quốc gia dự thi Olympic khu vực và quốc tế đối với các môn: Toán, Vật lí, Hóa học, Sinh học và Tin học./.
Nguồn TTXVN
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...