“Lấy học sinh làm trung tâm, nhà trường là nền tảng, giáo viên là động lực” - Đó là định hướng quan trọng trên hành trình thực hiện đổi mới căn bản, toàn diện giáo dục và đào tạo. Thực hiện theo định hướng này, trường tiểu học và THCS Vũ Vân, huyện Vũ Thư triển khai nhiều giải pháp nâng cao chất lượng giáo dục toàn diện cho học sinh.
Để phát huy vai trò trung tâm của học sinh, giáo viên nhà trường chú trọng đổi mới hình thức tổ chức dạy học theo hướng tích cực, đẩy mạnh ứng dụng công nghệ thông tin. Thầy cô giáo giữ vai trò định hướng, dành nhiều thời gian trên lớp để học sinh thực hành, thảo luận, giáo viên tổng hợp, nhận xét, kết luận để học sinh tiếp nhận và vận dụng. Nhà trường cũng gắn giáo dục văn hóa với nhân cách, kỹ năng sống. Thường xuyên tổ chức các hoạt động ngoài giờ lên lớp, tạo sân chơi bổ ích thu hút sự tham gia của học sinh. Nhờ đó, phong trào thi đua dạy và học của trường tiểu học và THCS Vũ Vân ngày càng sôi nổi, chất lượng giáo dục không ngừng nâng lên. Năm học 2022 – 2023, trường xếp thứ 2 trong khối liên cấp và nằm trong top 10 trường dẫn đầu toàn huyện.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...