Sáng 24-8, Phòng Giáo dục và Đào tạo Thành phố Thái Bình tổng kết năm học 2017 - 2018 và triển khai phương hướng nhiệm vụ năm học 2018 - 2019. Tới dự có đồng chí Đỗ Đình An - Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND Thành phố Thái Bình.
Ngành GD&ĐT Thành phố triển khai nhiệm vụ năm học 2018-2019
Năm học mới 2018 - 2019, ngành Giáo dục và Đào tạo Thành phố quyết tâm giữ vững danh hiệu đơn vị dẫn đầu toàn diện trong phong trào giáo dục. Để thực hiện mục tiêu này, toàn ngành xác định tăng cường giáo dục tư tưởng, chính trị, đạo đức, lối sống, xây dựng đội ngũ cán bộ giáo viên đảm bảo chất lượng, đáp ứng yêu cầu đổi mới. Rèn luyện phong cách học sinh thành phố văn minh, thanh lịch, chăm ngoan. Ổn định và phát triển mạng lưới trường, lớp, quản lý chặt chẽ các cơ sở giáo dục mầm non ngoài công lập. Đổi mới, linh hoạt giữ vững và nâng cao các tiêu chí phổ cập mầm non cho trẻ 5 tuổi, phổ cập giáo dục tiểu học và trung học cơ sở. Tăng cường đầu tư cơ sở vật chất, hoàn thiện tiêu chí trường chuẩn và nâng chuẩn mức độ II đối với các trường mầm non, tiểu học.
Đặc biệt, ngành Giáo dục và Đào tạo thành phố quyết tâm thực hiện đề án sáp nhập các trường đúng tiến độ.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...