Xếp thứ 3/8 huyện, thành phố trong tỉnh - đó là kết quả nổi bật tại hội nghị tổng kết năm học 2017-2018 và triển khai nhiệm vụ năm học 2018-2019 của ngành giáo dục huyện Kiến Xương. Hội nghị được tổ chức vào sáng 21/8/2018.
Cấp học THCS của huyện Kiến Xương tỷ lệ học sinh được công nhận tốt nghiệp đạt 99,93%.
Năm học 2017-2018, huyện Kiến Xương tiếp tục duy trì phổ cập cả 3 độ tuổi. Đối với cấp tiểu học tỷ lệ hoàn thành chương trình lớp học đạt 99,77%. Kết quả xét hoàn thành chương trình Tiểu học đạt 100%. Tại cấp học THCS tỷ lệ học sinh được công nhận tốt nghiệp đạt 99,93%. Thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT hệ công lập đạt 75,75%.
Hội nghị tổng kết năm học 2017-2018 và triển khai nhiệm vụ năm học 2018-2019 của ngành giáo dục huyện Kiến Xương
Trong năm học 2018-2019, ngành giáo dục Kiến Xương phấn đấu tỷ lệ huy động trẻ mẫu giáo đến trường đạt 100%, nhà trẻ đạt 72,5. Tập trung đổi mới phương pháp chăm sóc giáo dục trẻ, tích cực triển khai các chuyên đề về giáo dục mầm non. Đối với cấp học tiểu học toàn huyện phấn đấu tỷ lệ huy động số trẻ 6 tuổi vào lớp 1 đạt 100%, không có học sinh bỏ học, 100% học sinh học 2 buổi/ngày… Đối với cấp học THCS phấn đấu kết quả xét tốt nghiệp đạt 99,5% trở lên, cải thiện thứ bậc học sinh giỏi tỉnh, xếp thứ ba trở lên các hội thi hội giảng.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...