Cùng với các địa phương trong cả nước, sáng 11-7, Sở GD&ĐT Thái Bình đã công bố điểm thi THPT quốc gia 2018.
Ngay sau khi hoàn tất việc chấm thi, Sở GD&ĐT Thái Bình đã gửi dữ liệu điểm thi về Bộ GD&ĐT để thực hiện rà soát, đối sánh. Sau khi đảm bảo chính xác, Sở GD&ĐT tải dữ liệu chính thức kết quả thi để công bố chính thức trên website của sở GD-ĐT.
Với Thái Bình, năm nay toàn tỉnh có 11 thí sinh đạt điểm 10. Trong đó, ở các môn: Tiếng Anh 1 thí sinh, Hóa 1 thí sinh, Địa lý 1 thí sinh, môn Giáo dục công dân có 7 thí sinh đạt điểm 10. Có 86 thí sinh bị điểm liệt. Sau khi biết điểm, thí sinh có thể nộp đơn phúc khảo từ ngày 11 đến ngày 20/7.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...