Ngày 8/6 hơn 21.000 thí sinh tỉnh Thái Bình hoàn thành kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2018 -2019. Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh - Phó chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra tại một số hội đồng thi.
Kỳ thi tuyển sinh lớp 10 THPT năm nay, toàn tỉnh có hơn 21.000 thí sinh đăng ký dự thi trong tổng số 25.455 học sinh lớp 9, chiếm 83,7%. Trong đó, tổng số chỉ tiêu vào các trường THPT công lập toàn tỉnh là 15.775. Như vậy, khoảng 5.500 thí sinh phải vào các trường THPT dân lập, tư thục.
Buổi sáng, các thí sinh thi môn ngữ Văn thời gian làm bài 120 phút, và môn Vật lý thời gian làm bài 60 phút. Buổi chiều thi môn Toán với thời gian làm bài 120 phút.
Qua kiểm tra cho thấy, không khí tại các hội đồng thi nghiêm túc. Các thí sinh và giám thị nhận xét việc phân bố thời gian giữa các môn thi hợp lý. Buổi sáng sau khi thi môn Văn, các em có 45 phút để nghỉ ngơi, chuẩn bị cho môn thi thứ 2 là môn Vật lý, điều này không gây áp lực cho các em. Các hội đồng thi đã thực hiện tốt quy chế thi; công tác y tế, an ninh trật tự, an toàn giao thông khu vực điểm thi được đảm bảo.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...