Theo thống kê của Sở Giáo dục và đào tạo, kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2018 - 2019, toàn tỉnh sẽ tăng hơn 3 nghìn học sinh so với kỳ thi năm ngoái.
Ảnh minh họa
Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT toàn tỉnh có 21.300 thí sinh đăng ký thi, trong tổng số 25.455 học sinh lớp 9, chiếm 83,7%. Như vậy, kỳ thi tuyển sinh năm nay tăng hơn 3 nghìn học sinh. Với số lượng thí sinh tăng, dự báo năm nay tỷ lệ chọi ở một số trường THPT sẽ cao, cao nhất là Trường THPT Lê Quý Đôn có 1.114 thí sinh đăng ký dự thi, tăng 228 thí sinh so với năm trước, trong khi chỉ tiêu của trường là 630. Một số trường có số lượng thí sinh đăng ký dự thi đông như: Trường THPT Bắc Đông Quan, Trường THPT Nguyễn Trãi, Trường THPT Tây Thụy Anh…Theo kế hoạch, kỳ thi tuyển sinh lớp 10 THPT sẽ được tổ chức trong 1 ngày 8/6, tại 29 hội đồng thi.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...