Năm học 2017 - 2018, công tác phát hiện, bồi dưỡng học sinh giỏi của ngành Giáo dục và Đào tạo huyện Vũ Thư đạt được nhiều thành tích quan trọng, góp phần khẳng định vị thế trong sự nghiệp giáo dục của tỉnh.
Kỳ thi HSG cấp huyện khối 6,7,8 thu hút hơn 2000 học sinh của 30/30 trường tham gia, trong đó trên 58% số em được công nhận HSG cấp huyện. Kỳ thi HSG khối 9 cấp huyện có 62% số em đạt giải. Đặc biệt, kỳ thi HSG lớp 9 cấp tỉnh, Vũ Thư có 80 em dự thi có 75% số em đạt giải, trong đó có 7 giải nhất; góp phần đưa Vũ Thư giành vị trí dẫn đầu toàn tỉnh trong kỳ thi học sinh giỏi lớp 9. Một số trường như: Trường THCS thị trấn, Song Lãng, Chu Văn An, Thanh Phú vv…đạt thành tích cao trong kết quả thi HSG cấp tỉnh, huyện.
Bên cạnh đó, các cuộc thi sáng tạo khoa học kỹ thuật, thi đấu thể thao hay vận dụng kiến thức liên môn cũng thu hút đông đảo học sinh tham gia, đạt được nhiều kết quả.
Tại hội nghị, lãnh đạo huyện Vũ Thư, Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện, Hội Khuyến học huyện đã trao cờ thi đua, giấy khen, quà cho các tập thể, cá nhân, giáo viên và các em học sinh giỏi có thành tích xuất sắc trong năm học 2017 - 2018.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...