Sau mỗi học kỳ đều tiến hành khảo sát năng lực của học sinh, đánh giá xếp loại trên tinh thần động viên khuyến khích học sinh phát triển. Đồng thời, có biện pháp giảng dạy phù hợp với học sinh ở các trình độ khác nhau. Đó là những biện pháp mà Trường tiểu học Kim Đồng thực hiện để nâng cao chất lượng dạy và học.
Công tác bồi dưỡng học sinh giỏi cũng được nhà trường tập trung thực hiện tốt. Mỗi năm, trường đều có học sinh tham gia kỳ thi học sinh giỏi cấp quốc gia. Đội ngũ giáo viên xây dựng và thực hiện nhiều chuyên đề như giáo dục kỹ năng sống cho học sinh, ứng dụng phương pháp bàn tay nặn bột và bản đồ tư duy trong dạy học. Qua các chuyên đề, giáo viên cũng trao đổi, thảo luận và rút kinh nghiệm trong giảng dạy. Nhà trường còn tập trung nâng cấp cơ sở vật chất.
Trong năm qua, trường đã đầu tư hơn 40 triệu đồng cho hệ thống bàn ghế, quạt điện. Mua mới máy chiếu phục vụ cho công tác giảng dạy. Công tác xã hội hóa giáo dục được đẩy mạnh. Các phong trào thi đua diễn ra sôi nổi, đạt kết quả cao.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...