Trường Trung học phổ thông Phạm Quang Thẩm, huyện Vũ Thư kỷ niệm ngày nhà giáo Việt Nam 20/11; 15 năm thành lập trường và đón nhận Bằng khen của UBND tỉnh Thái Bình.
Được thành lập từ tháng 8 năm 2002, từ 4 lớp học ban đầu, đến nay nhà trường có 21 lớp học với gần 800 học sinh. Mặc dù xuất phát điểm là trường bán công, được chuyển đổi sang công lập từ năm 2010, nhưng suốt những năm qua tập thể nhà trường đã không ngừng lớn mạnh, trưởng thành về mọi mặt, tỷ lệ học sinh đỗ tốt nghiệp luôn đạt gần 99%, số giáo viên có trình độ trên chuẩn đứng tốp đầu khối trường trung học phổ thông trong tỉnh. Phát huy những thành tích đã đạt được, thời gian tới Trường THPT Phạm Quang Thẩm tiếp tục triển khai đồng bộ các giải pháp nâng cao chất lượng giáo dục toàn diện; coi trọng giáo dục lý tưởng, truyền thống, đạo đức lối sống, khả năng sáng tạo, xây dựng môi trường giáo dục an toàn, thân thiện, lành mạnh cho học sinh.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...