Sáng 16-11, Trường Cao đẳng Y tế Thái Bình kỷ niệm 10 năm thành lập, 57 năm truyền thống trường và đón nhận cờ thi đua của Chính Phủ. Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang - Phó Chủ tịch UBND tỉnh tới dự.
Năm 2008, Trường Cao đẳng Y tế Thái Bình được thành lập trên cơ sở Trường trung học Y tế Thái Bình, tiền thân là Trường Y sĩ Thái Bình. 57 năm xây dưng và phát triển Trường Cao đẳng Y tế Thái Bình đã đào tạo hàng nghìn cán bộ y tế đa ngành ở trình độ cao đẳng và các bậc thấp hơn thành thạo chuyên môn, có đạo đức nghề nghiệp, kỹ năng giao tiếp ứng xử tốt, có khả năng ứng dụng khoa học công nghệ và nghiên cứu khoa học, đáp ứng nhu cầu của các cơ sở y tế, nhu cầu chăm sóc và bảo vệ sức khỏe nhân dân.
Hiện trường đào tạo 10 ngành chính quy với quy mô 2800 học sinh, sinh viên trong đó hệ cao đẳng chiếm trên 68%; 120 cán bộ giảng viên cơ hữu; cơ sở hạ tầng và cơ sở vật chất được đầu tư đồng bộ theo đúng quy định. Với bề dày thành tích, Trường đã được Nhà nước, Chính phủ, Bộ Y tế, Các bộ, ban, ngành, UBND tỉnh tặng nhiều phần thưởng cao quý.
Phát biểu tại buổi lễ, Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang - Phó Chủ tịch UBND tỉnh chúc mừng, biểu dương những thành tích trường đạt được và đề nghị trường tiếp tục đổi mới; đa dạng hóa các loại hình đào tạo, nhằm tạo điều kiện cho người học được chủ động lựa chọn ngành nghề, phát huy tối đa các thế mạnh đào tạo của nhà trường; chú trọng bồi dưỡng nâng cao chất lượng đôi ngũ cán bộ và giảng viên, đồng thời đẩy mạnh công tác xã hội hóa nhằm phục vụ tốt hơn công tác nghiên cứu, giảng dạy và học tập, tạo nền tảng vững chắc cho việc duy trì và nâng cao chất lượng đào tạo , xây dựng nhà trường phát triển vững mạnh về mọi mặt.
Nhân dịp này, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã trao cờ thi đua của Chính Phủ cho Trường Cao đẳng y tế Thái Bình và trao Huân chương lao động hạng Nhì cho Nhà giáo ưu tú, Tiến sĩ Phạm Quang Hòa - Hiệu trưởng nhà trường.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...