Sáng ngày 4/9, Hội khuyến học huyện Tiền Hải ( Thái Bình) tổ chức lễ phát động “Nuôi heo tiết kiệm” trong lễ khai giảng năm học mới 2017 – 2018 tại trường mầm non Phương Công. Đây là đơn vị được Hội khuyến học chọn làm điểm tổ chức để rút kinh nghiệm và nhân ra diện rộng.
Trong năm học mới 2017 – 2018, Hội Khuyến học huyện đã chọn trường mầm non Phương Công làm điểm để phát động phong trào nuôi heo tiết kiệm. Ngoài việc mỗi học sinh được Hội khuyến học phát cho 1 con heo đất để các em thực hiện tiết kiệm tiền quà vặt để tập trung đầu tư cho năm học mới, thì nhà trường có 1 con heo nái với hình thức phát động toàn trường và các bậc phụ huynh, học sinh tham gia nuôi heo đất trên cơ sở tự nguyện. Và số tiền tiết kiệm được, nhà trường sẽ cho vào quỹ khuyến học để kịp thời giúp đỡ những học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
Sau lễ phát động nuôi heo tiết kiệm này, Hội Khuyến học huyện sẽ tổ chức nhân ra diện rộng tại các trường học trong huyện, nhằm phát triển mô hình này trong toàn thể cán bộ, tổ chức đoàn, hội để hoạt động khuyến học, khuyến tài trong huyện ngày càng lớn mạnh.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...