Sáng 10-6, Tỉnh đoàn Thái Bình phối hợp với Trung Đoàn 8 – Quân khu 3 tổ chức Lễ xuất quân chương trình Học kỳ quân đội năm 2017.
Với chủ đề “Chiến sỹ quân đội nhân dân tương lai”, học kỳ quân đội năm 2017 có 52 chiến sĩ nhí là thanh thiếu niên từ 11-16 tuổi đến từ các địa phương trên địa bàn tỉnh. Khóa học diễn ra trong 7 ngày từ ngày 10-16/6 tại Trung đoàn 8 xã Tây Lương, huyện Tiền Hải và Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi Đồ Sơn - Đảo Hòn Dáu - Hải phòng.
Các chiến sĩ nhí được học tập, rèn luyện trong môi trường quân ngũ và tham gia một số hoạt động cơ bản: kỹ năng sinh hoạt tập thể về tổ chức các trò chơi, cắm trại; thực hành tháo lắp súng; huấn luyện điều lệnh đội ngũ tay không; trang bị những bài học quý về lòng dũng cảm, sáng tạo, ý chí vươn lên trong cuộc sống.
Qua học kỳ này, các em sẽ cảm nhận được giá trị của cuộc sống, góp phần xây dựng một lớp thanh niên tiên tiến, giàu lòng yêu nước, bản lĩnh vững vàng.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...