Sáng 6-6, tại Trường Đại học Thái Bình, trên 1.800 thí sinh bước vào kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT Chuyên Thái Bình. Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh - Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác thi.
Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT chuyên năm học 2017 - 2018 diễn ra trong 2 ngày, các em trải qua 4 môn thi. Sáng các em thi môn chuyên, buổi chiều thi môn tiếng Anh không chuyên. Sáng 7-6, các em thi môn Ngữ văn không chuyên, chiều thi môn Toán không chuyên.
Nhìn chung, trong buổi thi sáng 6-6, Hội đồng thi được tổ chức nghiêm túc theo đúng quy định. Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh - Phó chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu Hội đồng thi tiếp tục thực hiện tốt các quy chế thi đảm bảo trung thực, nghiêm túc, khách quan, công tâm.
Năm học 2017 - 2018, chỉ tiêu tuyển sinh vào lớp 10 THPT Chuyên Thái Bình là 475 học sinh, với 11 lớp chuyên và 2 lớp không chuyên.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...