Trường THPT Nguyễn Thái Bình được thành lập cách đây 10 năm. Đây là ngôi trường duy nhất trên địa bàn tỉnh còn duy trì và phát triển theo mô hình trường THPT tư thục.
Trải qua 10 năm xây dựng và trưởng thành, trường THPT Nguyễn Thái Bình đã dần khẳng định được uy tín trong ngành giáo dục. Với đội ngũ cán bộ quản lý tâm huyết, sáng tạo, quyết tâm đổi mới, trường đã biên soạn 100 điều cho các hoạt động giáo dục, làm tiêu chí đánh giá thi đua khen thưởng trong cán bộ giáo viên và học sinh.
Với đặc thù đào tạo học sinh có đầu vào thấp, nhà trường đặt ra phương pháp dạy học theo mô hình “5 Dễ”: dễ hiểu, dễ vận dụng, dễ nhớ, dễ tự học, dễ ghi và “5 Vừa”: vừa sức, vừa giảng, vừa luyện, vừa ôn, vừa bù hổng. Nhờ tích cực đổi mới, mà hàng năm, tỷ lệ học sinh đỗ tốt nghiệp THPT đều bằng và cao hơn tỷ lệ chung của tỉnh.
Tổng kết 10 năm thành lập, tập thể nhà trường và nhiều cá nhân được các cấp, các ngành khen thưởng có thành tích xuất sắc trong công tác giáo dục và đào tạo.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...