Trường Đại học Thái Bình và Trường Nhật ngữ Sendai, tỉnh Miyagi, Nhật Bản tổ chức Lễ ký kết hợp đồng thỏa thuận về việc mở cơ sở đào tạo tiếng Nhật tại Thái Bình.
Trong việc xúc tiến quan hệ giao lưu trên nhiều phương diện của 2 tỉnh Thái Bình và tỉnh Miyagi Nhật Bản, việc giáo dục về ngôn ngữ đặc biệt được chú trọng. Với mong muốn đào tạo những sinh viên Việt Nam thông thạo tiếng Nhật để có thể cống hiến cho 2 nước, qua đó duy trì mối quan hệ hữu hảo giữa Việt Nam và Nhật Bản, trường Đại học Thái Bình và trường Nhật ngữ Sendai phối hợp mở và duy trì lớp học tiếng Nhật tại trường Đại học Thái Bình.
Theo đó, trường Nhật ngữ Sendai cử 1 giáo viên tiếng Nhật vừa giảng dạy tại lớp học, vừa chia sẻ, giao lưu với học viên về đất nước và con người Nhật Bản. Đồng thời, tham mưu và trao đổi với nhà trường các biện pháp nâng cao chất lượng chương trình, nội dung giảng dạy. Các học viên nếu có nhu cầu sẽ được giới thiệu và tạo điều kiện tối đa để du học và làm việc tại Nhật Bản.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...