Sáng 15-5, Sở Giáo dục và Đào tạo Thái Bình công bố 3 môn thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2017 - 2018.
Để xác định được môn thi thứ 3 của kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2017 - 2018, Sở Giáo dục đào tạo Thái Bình đã tổ chức bốc thăm ngẫu nhiên trong số 6 môn: Vật Lý, Hóa học, Sinh học, tiếng Anh, Lịch sử và Địa lý. Kết quả, môn Lịch sử là môn thi thứ 3 của kỳ thi này.
Theo kế hoạch, kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2017 - 2018 sẽ diễn ra vào ngày 8/7/2017. Buổi sáng, thi môn Ngữ văn (thời gian làm bài 120 phút) và môn Lịch sử (thời gian làm bài 60 phút). Buổi chiều, thi môn Toán, thời gian làm bài 120 phút. Cả 3 môn đều thi theo hình thức tự luận.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...